ngủ ngon mày xinh nắm 翻译成中文ng是什么意思思?

急求一篇介绍桂林山水的越南语作文!_百度知道
急求一篇介绍桂林山水的越南语作文!
交作业作业太 每作文麻烦给帮帮忙写篇关于桂林山水作文~谢谢
提问者采纳
要写啊? 300 帮~~ ^^ 面资料参考 自写吧~~~^^good luckQuế Lâm (chữ Hán: 桂林; bính âm: Guìlín; Wade-Giles: Kuei-lin, bính âm bưu chính: K tiếng Tráng: Gveilinz) là một trong những thành phố xinh đẹp nhất của Trung Quốc, dân s&#0 người, tọa lạc phía đông bắc Khu tự trị dân tộc Choang Quảng Tây Trung Quốc, phía tây sông Li Giang. Tên thành phố có nghĩa là rừng quế đặt theo tên cây quế mọc trong thành phố. Người Trung Quốc xem Quế Lâm là nơi tuyệt nhất dưới thiên đàng.m thực Quế Lâm được biết đến là các món ăn nhẹ, dùng gia vị, đặt biệt là ớt. Tương ớt nổi tiếng của Quế Lâm được làm bằng ớt tươi, tỏi và đậu hủ. Mì Quế Lâm đã là món ăn sáng chính của dân địa phương từ thời nhà Thanh và nổi tiếng với hương vị tuyệt vời. Truyền thuyết kể rằng khi quân Thanh bị tiêu chãy vào vùng này, một đầu bếp đã chế ra món mì này cho quân sĩ ăn vì họ không quen ăn thức ăn địa phương. Đặc biệt là món mì thịt ngựa, nhưng bạn có thể gọi mì không có thịt ngựa. Bánh chưng(zòngzi 粽, nếp và đậu xanh gói bằng lá chuối hay lá tre) là một món ăn tuyệt phổ biến khác ở Quế Lâm. Những món ăn đặc trưng khác còn có canh thịt rùa và thịt chuột đồng.
提问者评价
其他类似问题
桂林山水的相关知识
其他2条回答
赶紧越南网站找
多少字的?少的帮你写,多的就帮不了你了
等待您来回答
下载知道APP
随时随地咨询
出门在外也不愁越南语翻译成中文_百度知道
越南语翻译成中文
请帮我翻译成中文好吗。,急,,,,谢谢 Bạn được mời tham gia vào mạng bạn bè của Joe Truong.
Khi tham gia vào Friendster là bạn có thể liên lạc lại với bạn cũ, gặp gỡ bạn mới, bắt đầu tạo blog, x&y dựng hồ sơ tùy chỉnh, theo d&i sinh nhật và nhiều hơn nữa!Bạn thậm chí vẫn có thể giữ liên lạc được khi chuyển đi xa, &鼎筏尺禾侔鼓踌态穿卡#273;ổi địa chỉ email hay làm mất điện thoại di động.
您被邀请参加JOE TRUONG朋友网 当加入后您可以与老朋友联系,结识新朋友,创作自己的博客,建立随笔档案,掌握生日情况和更多的事情。 您还鼎筏尺禾侔鼓踌态穿卡可以在搬家后,换EMAIL地址或者是遗失手机的情况下还能保持和朋友的联系。大概意思这样了 凑合着看吧
其他类似问题
越南语的相关知识
其他1条回答
就是这个意思~楼上的翻译得不错~
您可能关注的推广回答者:
等待您来回答
下载知道APP
随时随地咨询
出门在外也不愁请问谁可以帮我把下面这几句话翻译成越南文:“我教你说中国话,你要好好学哦”。“新年快乐”。_百度知道
请问谁可以帮我把下面这几句话翻译成越南文:“我教你说中国话,你要好好学哦”。“新年快乐”。
请问谁帮我面几句翻译越南文:我教说要哦新快乐慢慢想没关系我努力听
提问者采纳
我教说要哦:Mình dạy bạn nói tiếng Trung, bạn chịu khó học nhé.新快乐:Chúc mừng năm mới!慢慢想没关系我恨努力听:Bạn cứ nghĩ từ từ, kh&ng sao , mình sẽ chịu khó nghe! 直译意思想让慢慢说别怕说:Bạn cứ nói từ
từ, đừng ngại, mình sẽ chịu khó nghe! aa868688机器翻译
其他类似问题
T&i sẽ dạy bạn nói tiếng Trung Quốc, bạn phải tìm hiểu oh Chúc mừng năm mới &.& &.& Bạn có thể mất thời gian của bạn, được kh&ng, t&i sẽ rất khó để nghe! &
按默认排序
其他2条回答
我教说要哦:T&i dạy anh tiếng Trung Quốc,anh cần giỏi học tập.新快乐:Chúc mừng năm mới. 觉些硬
T&i dạy cho bạn Trung Quốc,Bạn muốn học。Chúc mừng năm mới !Bạn có thể dành thời gian để, Nó kh&ng quan trọng, T&i sẽ cố gắng lắng nghe!
越南文的相关知识
您可能关注的推广
等待您来回答
下载知道APP
随时随地咨询
出门在外也不愁谢谢各位高手把下面的汉语翻译成越南语(女生对男生说的话)谢绝翻译器。_百度知道
谢谢各位高手把下面的汉语翻译成越南语(女生对男生说的话)谢绝翻译器。
我知道累身体累更累我该办觉说许伤我更疼知道我做 连我自都敢想象事连句真安慰都没我真哭伤才紧张我我连自自尊都放弃换忽冷忽热底我我自做情本懂告诉我答案告诉我该办勉强我需要我想知道想我说没埋怨意思想告诉我真我要承诺要我遍
要线翻译我懂谢绝翻译器看明白我问题
提问者采纳
机器翻译都牛马嘴借助机器翻译脑重组错我想翻译1、太2、纳闷:A平啥沟通啥表达即 何必要文翻译越文呢B男说懂汉文懂越文 应该华男越南或者侨居越南轻 荷尔蒙作用往往像两块磁铁理智荡奋顾身投怀送抱愉悦释现实柴米油盐酱醋茶谁都要面说说说要面语言通语言家 问题文化习俗或许认入乡随俗随能犁耙田耕几亩田能够杀猪杀牛家能家管三餐饭菜屋屋外清洁整理都干洗刷都操 抽烟喝茶看电视认美德 所谓 男平问题(认 所谓 美德男平问题---句别)受别吓唬文化且儒家非勤劳嫁吧腰缠万贯嫁吧
提问者评价
哭。。。。。。。。。。。。
其他类似问题
按默认排序
其他4条回答
T?i bi?t b?n ?ang m?t m?i, c? th? m?t m?i, tim m?t m?i h?n. Nh?ng làm th? nào t?i có th? làm gì? C?m nh?n tình yêu c?a b?n, ?? b?n có th? làm t?n th??ng, nh?ng trái tim c?a t?i nhi?u h?n. B?n có bi?t? T?i yêu c?u b?n ph?i làm r?t nhi?u th?m chí t?i kh?ng th? t??ng t??ng s? v?t. Nh?ng b?n có m?t l?i an ?i là kh?ng ?úng s? th?t, ch? có t?i th?c s? khóc, bu?n, và b?n s? ???c quan tam cho t?i. ?? b?n, t?i th?m chí còn t? b? lòng t? tr?ng c?a h?. Nh?ng ?? làm cho b?n nóng và l?nh. Cu?i cùng anh yêu em? Vì t?i v?n còn yêu? Hay b?n yêu m?t ng??i ?? lu?n lu?n ???c? B?n cho t?i bi?t cau tr? l?i, cho t?i bi?t làm th? nào ?? làm gì? T?i kh?ng ép bu?c tình yêu. . . . T?i ch? mu?n bi?t nh?ng gì b?n ngh?. T?i nói ?i?u này nhi?u, kh?ng phàn nàn v? nh?ng gì b?n có ngh?a là, ch? mu?n nói v?i b?n, t?i là trái tim c?a b?n. . . . . T?i kh?ng mu?n cam k?t c?a b?n, mi?n là anh yêu em l?n n?a.
你直接google在线翻译吧,在这里打给你的话越南语识别不出来的。
你就让你男盆友回答吧。。。 sao yeu ma lai fai kho so thia chu! hehe
Tôi biết bạn mệt mỏi, cơ thể mệt mỏi, trái tim là mệt mỏi hơn. Nhưng làm thế nào tôi có thể làm gì? Không cảm thấy tình yêu của bạn, do đó có thể bạn sẽ buồn, nhưng trái tim tôi bị tổn thương.Bạn có biết? Tôi đã làm rất nhiều cho bạn, tôi không thể tưởng tượng mọi thứ. Nhưng ngay cả một an ủi chân thành, tôi chỉ thực sự bắt đầu khóc, buồn, và bạn sẽ căng thẳng. Đối với bạn, tôi phải từ bỏ ngay cả của lòng tự trọng. Nhưng trong trao đổi nóng và lạnh của bạn.Cuối cùng bạn yêu anh không? Hoặc tự ngã của tôi nhiều hơn tình yêu? Hoặc bạn đã không hiểu người yêu?Bạn cho tôi biết câu trả lời, cho tôi biết phải làm gì?Miễn cưỡng yêu tôi không cần. . . . Tôi chỉ muốn biết những gì bạn nghĩ. Vì vậy, tôi đã không phàn nàn về những gì bạn có nghĩa là, chỉ muốn nói với bạn, tôi là trái tim của bạn. . . . .Tôi không muốn cam kết của bạn, miễn là bạn yêu tôi một lần nữa.
汉语翻译的相关知识
您可能关注的推广回答者:
等待您来回答
下载知道APP
随时随地咨询
出门在外也不愁越南语翻译(急!!)_百度知道
越南语翻译(急!!)
请高人帮忙翻译以下句子:1:我要买30个苹果
2:这批货物免收运费3:我们通常上午八点开门
4:这几件事试着做做看5:请帮我买两本书,我先给你2讥缉罐垦忒旧闺驯酣沫0元。6:我买两公斤拌牛肉。
7:请你旁他说上几句
8:我什么地方也不去9:这些菜是否和你的胃口
10:他喜欢吃越南的瘦肉团11:我们学校有450万本书
12:他给我半个苹果13:我完成这个任务了
14:明天早上我去接受新的任务15:我买两把香蕉
16:这件衣服太宽了17:吃完饭后我们一起去
18:我喜欢黑色,请拿那件15号的试试看19:请你旁我选新鲜的、好吃的、水多的果子。20:请你到试衣间去,在那块挡布后21:请给我一杯泡浓一点的普洱茶
22:我什么地方也不去,再艰难也挺得下去23:这是中国货,有特大号的吗?24:请你到那边收银台付款。25:这双鞋脚跟有些紧,不合穿。26:这块布大约2.5-2米左右。27:今天没货了,明天来新货。
提问者采纳
1: T&i muốn mua 30 táo 2:số hàng này miễn phí vận chuyển3:chúng t&i thường mở cửa vào lúc 8 giờ sáng
4:mấy c&ng việc này chỉ thử làm 5:xin giúp t&i mua hai cuốn sách,t&i sẽ trả trước cho bạn 20nghìn6:t&i mua hai kg trộn thịt
bò7:Xin nói điều gì đó bên cạnh anh ta
8:t&i kh&ng có nơi nào khác để đi cả9:những món ăn này hợp khẩu vị của bạn chứ
10:anh ấy thích món thịt nạc ở Việt nam11:Trường của chúng t&i có
4.500.000 sách
12:Anh ấy cho t&i một nửa quả táo13:t&i đ& hoàn thành nhiêm vụ này
14:Sáng mai t&i đi nhận nhiệm vụ mới15:t&i đi mua hai nải chuối
16:Bộ quần áo này rộng quá!17:sau khi ăn tối xong chúng t&i cùng nhau đi
18:t&i thích màu đen,vui lòng lầy cho t&i thử cái số 1519:bạn ở bên cạnh t&i xin vui lóng chọn cho t&i hoa quả tươi,ăn rất ngon,hoa quả có nhiều nước.20: Xin vui lòng đến phòng thay đồ, sau khi chặn mảnh vải 21:Xin cho t&i một tách trà đậm đà một chút hơn 22:chỗ nào t&i cũng kh&ng đi,sau đó rất khá khó khăn để qua23:Đ&y là hàng Trung Quốc, có một số lượng lớn kh&ng24:Xin bạn vui lòng đế讥缉罐垦忒旧闺驯酣沫n quầy ng&n sách thanh toán25:đ&i giày gót rất là chặt, kh&ng thích hợp cho lắm26:mảnh vải khoảng 2,5-2 mét. 27:h&m nay kh&ng cò hàng,ngày mai mới có hàng mới是我自己翻译的,不懂百度HI我
提问者评价
大恩不言谢!
其他类似问题
越南语的相关知识
其他1条回答
上楼已经翻译得很不错了,只有一些地方应该更改一下:1. T&i muốn mua 30 quả táo7.Bạn giúp t&i nói với anh ấy vài c&u8. T&i kh&ng đi &#讥缉罐垦忒旧闺驯酣沫273;&u cả10. Anh ấy thích món chả giò Việt Nam11. Trường chúng t&i có 4 500 000 quyển sách19. Làm ơn chọn giúp t&i quả tươi, ngon, mọng nước21. Cho t&i 1 tách trà Phổ Nhĩ pha đặc 1 chút23. Đ&y là hàng Trung Quốc, có số ngoại cỡ kh&ng24.Mời bạn đến quầy thu ng&n thanh toán.25. Đ&i giầy này hơi chật, đi kh&ng vừa
您可能关注的推广回答者:
等待您来回答
下载知道APP
随时随地咨询
出门在外也不愁

我要回帖

更多关于 翻译是什么 的文章

随机推荐